TED’s TECHSOC HOLDS SPIRITUAL SEMINAR AND TEAM BUILDING ACTIVITY

The Technology Society (TechSoc), led by their adviser, Mr. Julius C. Abarra, held their first activity on September 17, 2014, entitled SECRET INGREDIENT III: THE LEADER SHOE, at RC Marikina. This activity aimed to strengthen the spiritual perspective of the participants, stimulate good relationships among the participants, and to improve their leadership abilities.

The officers and members of TechSoc believe that it is impossible to carry out projects successfully without strong motivation, relationship, and Godly spirit among the members of the society.

The TechSoc officers and members were the primary participants in the activity but representatives from other school organizations were present. There was no registration fee charged for the seminar.

Certificates of Attendance were presented after the activity.

(by Dr. Paz H Diaz, VP Academics)

TED: Buwan ng Wika 2014

 

FILIPINO: WIKA NG PAGKAKAISA

Noong ika-29 ng Agosto 2014, sa Roosevelt College Cainta, ay ginanap ang taunang selebrasyon ng Buwan ng Wika na may temang “Filipino: Wika ng Pagkakaisa.”

Sa direksiyon ni G. Willie L. Dela Cruz at sa tulong ng mga pangulo ng bawat organisasyon, naging matagumpay ang pagdiriwang nito. Maraming mag-aaral ang dumalo at nakipag saya sa araw na iyon. Ang mga dekano at dekana at ang mga propesor ay dumalo rin sa pagtitipon.

Nagbigay ng pambungad na pananalita si G. Willie L. dela Cruz. At sa unang pagkakataon ay nagkaroon ng pistang pinoy na pinagunahan ng samahan ng Chefs organization. Ang mga piling mag-aaral sa Filipino 101 ay nagsagawa ng tableau na nagpakita ng kanilang angking galling.

Nagbahagi naman ng kaalaman ukol sa pagpapahalaga sa buwan ng wika si G. Victor E. Alfonso. Isang presentasyon naman ang ipinakita sa mga taga panuod na may kaugnayan sa pagpapahalaga ng buwan ng wika na ginawa ng mga piling mag-aaral. May mga pampasiglang bilang ang bawat departamento ng antas tersyarya.

Bago nag umpisa ang iba’t-ibang patimpalak, ipinakilala ni Gng. Elsa C. Tuzaon ang mga lupon ng inampalan na sina Gng. Nina Delas Armas, G. Jason Carlos, at Gng. Nancy Lanuza. Ang pangulo ng samahan ng mga may karangalan na si Bb. Lourdes Mamon at ng Chefs na si Bb. Patricia Lyn Kilderry nagpaliwanag ng alituntunin ng bawat patimpalak.

Ang mga Patimpalak ay ang mga sumusundi: Patimpalak sa Musikang Pinoy (Isahan); Patimpalak sa Musikang Pinoy (Dueto); Patimpalak sa Nakahandang Talumpati; Patimpalak sa Biglaang Talumpati; Patimpalak sa Masining na pagkukwento. Matapos ang lahat ng patimpalak, iginawad nina Dr. Paz H. Diaz, G. Victor E. Alfonso, Gng. Elsa C. Tuazon, G. Willie L. Dela Cruz. Ang pinaka huling parte ng palatuntunan ay ang pagbibigay ng pangwakas na pananalita na pinangunahan ni Bb. Patricia Lyn Kilderry pangulo ng samahan ng mga estudyante sa TED.

Ang bawat pangulo ng samahan ay nagtulong-tulong upang maging maayos at maisakatuparan ang selebrasyon ng Buwan ng Wika. Sana ay patuloy na suportahan ang mga isasagawang palatuntunan sa ating paaralan.

 

Mga nanalo sa patimpalak

Awiting Pinoy (Isahan)

Cris Goyonan (HRM)

Awiting Pinoy (Dueto)

Emmanuel Chua and Rodelyn Pagcaliwagan (AB Broad)

Biglaang Talumpati

John Roland Raquel (BA)

Nakahandang Talumpati

John Roland Raquel (BA)

Masining na Pagkukwento

Khayvee Ann Cardenas (BA)

Poster Making

Donhill Acosta (HRM)

Pagsulat ng Tula

Istanislas Nicolae Bangalon (BA)

Pagsulat ng Sanaysay

Antonnette Cavite (AB Broad)

RCR Elementary Education Department TOP10 – 1st Quarter 2014-15

 

TOP 10 (First Grading Period)

SY 2014-2015

Developmental Kindergarten

Rank 1                  –        Yuriel Gail Matthew V. Pingan

Rank 2                  –        Yevgeny Hope N. Palileo

Rank 3                  –        Dominique Fey P. Garcia

Rank 4                  –        Ainsley Denise C. Tordera

Rank 5                  –        Chryzel C. Camacho

Rank 6                  –        Rogelyn Joyce S. Bulanon

Rank 7                  –        Suerte Althea J. Tolentino

Rank 8                  –        Paris Fiona Margaret A. Mendiola

Rank 9                  –        Samantha Victoria Y. Serrano

Rank 10                –        Rafael Ynigo M. Rollo

 

Kinder

Rank 1                  –        Josh Jazon M. Japson

Rank 2                  –        Johnna Marie M. Angeles

Rank 3                  –        Stephanie Claire C. Francisco

Rank 4                  –        Shenica V. Matabang

Rank 5                  –        Ritchzel Marc L. Dalde

Rank 6                  –        Josef Michael A. Ambray

Rank 7                  –        John Edwin C. Busa

Rank 8                  –        Stephanie Claire C. Francisco

Rank 9                  –        Kerstin Franchesca F. Sevilla

Rank 10                –        Abigail D. Getalaga

 

Grade 1

Rank 1                  –        James A. Eleuterio

Rank 2                  –        Razlhyne Renee C. Garcia

Rank 3                  –        Issha Ignacia DR. Cruz

Rank 4                  –        Sundee kyle M. Abellano

Rank 5                  –        Gleno C. Ramirez

Rank 6                  –        Kyri C. Morgado

Rank 7                  –        Trizha Kaye M. Benitez

Rank 8                  –        Kryzl Bea M. Benitez

Rank 9                  –        Shecilian A. Sanada

Rank 10                –        Grace Anne T. Betalmos

 

Grade 2

Rank 1                  –        Carl Miguel E. Harina

Rank 2                  –        Elaine Justine E. Samson

Rank 3                  –        Kleid Jefferson A. Marcelo

Rank 4                  –        Regina Joyce S. Bulanon

Rank 5                  –        Martina Alyssa S. Austria

Rank 6                  –        Nathaniel A. Cruz

Rank 7                  –        Paulina Andrei M. Exconde

Rank 8                  –        Alyanna Kate E. Maray

Rank 9                  –        Jerron Vice S. Florague

Rank 10                –        Leanne Jazelle T. Atienza

 

Grade 3

Rank 1                  –        Bea Nicole L. Cervera

Rank 2                  –        Erich Danielle L. Orlino

Rank 3                  –        Van Carla A. Abas

Rank 4                  –        Daryle Andrae A. Serrano

Rank 5                  –        Anthony Leonardo P. Solde

Rank 6                  –        Athena Noriko V. Bulatao

Rank 7                  –        Aira E. Villarito

Rank 8                  –        Karylle T. Gamban

Rank 9                  –        Aaron Lawrence A. Angeles

Rank 10                –        Jan Martin S. Carmona

 

Grade 4

Rank 1                  –        Sophia Rose Y. Serrano

Rank 2                  –        Audric Karl C. Dacanay

Rank 3                  –        Bianca Isabel F. Pena

Rank 4                  –        Jasmine Faith Z. Felix

Rank 5                  –        Reinne Maric C. Reyes

Rank 6                  –        Rob Clarence M. Doromal

Rank 7                  –        Shairylle Nicole B. Tolentino

Rank 8                  –        Andrei S. Avila

Rank 9                  –        Reizel Sophia P. Santos

Rank 10                –        Luscianna Veronica A. Lazona

 

Grade 5

Rank 1                  –        Daphne B. Lattao

Rank 2                  –        Cromuel A. Pangilinan

Rank 3                  –        Thea Marie V. Sollesta

Rank 4                  –        Jazner A. Busog

Rank 5                  –        Prances Megan M. Mangilit

Rank 6                  –        Rommel John P. Santos

Rank 7                  –        Samantha R. Galman

Rank 8                  –        Fiona A. Mosqueda

Rank 9                  –        Eliiana Cecilia D. Principe

Rank 10                –        Randz Rovic Clarence John C. Garcia

 

Grade 6

Rank 1                  –        Trixie Mae O. Cruz

Rank 2                  –        Julian Louise R. Santos

Rank 3                  –        Ailee Vittoria DA. Roxas

Rank 4                  –        Janine Mae V. Antonio

Rank 5                  –        Raven B. Piniones

Rank 6                  –        Christian Lloyd E. Dominguez

Rank 7                  –        Zyrelyn Charm P. Buenaventura

Rank 8                  –        Roosh Eleine P. Plata

Rank 9                  –        Calista Anneliese N. Blancas

Rank 10                –        Ramon Bryle A. Cruz

RCR Secondary Education Department List of Honors & Subject Proficiency Awardees

LIST OF TOP FIVE STUDENTS of OTHER SECTION
FIRST GRADING PERIOD
SCHOOL YEAR 2014 – 2015

GRADE 7

NAMES

RANK

G7-ANTHURIUM
Angelica F. Acala

5

Mesica B. Sarabia

4

John Lester M. Cabalu

3

Rovie S. Catindoy

2

Mark Renz M. Dela Cruz

1

G7-CARNATION
Kevin Kent M. Ayuson

5

Dainty Nicole C. Falcis

4

Kerby M. Francisco

3

Ivn Paul C. Barra

2

Abegail Mae M. Taborlong

1

G7-CHRYSANTHEMUM
Catherine Kate R. Tayag

5

Maria Patricia Beatrice D. Tique

4

Lynx Lee A. Olmoquez

3

Maja N. Cultura

2

Shelly Mae E. Laurel

1

G7 – DAISY
John Arthur Q. Bolima

1

G7 – ROSE
James Kyle R. Besande

4

Eunice Angela Danes

3

Gabriella Eunice E. Sulit

2

Christine Louise V. Garcia

1

GRADE 8

NAMES

RANK

G8 – ACACIA
Giovannica R. De Guzman

5

Jenny Rose F. Escovidal

4

Zarrah T. Ramirez

3

John Patrick S. Florendo

2

Kyle Gerome Y. Cabungcal

1

G8 – GOLDEN SHOWER
Criselle A. Villarico

4.5

Maureen V. Dulay

4.5

Faith Jilliane P. Servan

4.5

Riza A. Dela Cruz

3

Alyssa Ashley D. Puno

2.5

Rona Mae A. Omandam

2.5

Andrea Mae A. Manuel

1

G8 – KAMAGONG
Mikee L. Romano

5

Micah Le Fae T. Ondevilla

4

Alexandra Clare E. Antonio

3

Anne Lorein P. Balagasay

2

Patricia G. Antido

1

G8 – LAUAN TREE
Franz Lemuel F. Santos

5

Kireina Josei C, Saliendras

4

Alexandrine Mae C. Viray

3

Trixie B. Montejo

2

Marc Reian E. Azcune

1

G8 – MAHOGANY
Abigail T. Magdaraog

2

Christine Joy J. Garcia

1

G8 – MOLAVE
Sheena Mae N. Villaceran

3

Audrey Faustine E. Castro

2

Clara Mae A. Alejandro

1

 

 

GRADE 9

NAMES

RANK

G9 – APO
Virgilyn S. San Jose

5

Efraim Lemuel M. Santos

4

Vironica Rose B. Real

3

Josel Nery S. Chaves

2

Jemeliel V. Carreon

1

G9 – BULUSAN
Stephen Blue C. Morato

5

Arjay Carreon

4

Sydney Rose B. Zorilla

3

Rochelle Marie C. Fajardo

2

Andrea Nicole D. Calimlim

1

G9 – HALCON
Almira P. Carlos

5

Mary O. Calderon

4

Sarah Mae A. Reyes

3

Aira Mae Charisse M. Mendoza

2

John Lester E. Medina

1

G9 – IRIGA
Leila G. Macamus

4

Precious Dc. Santos

3

Jhon Alfred P. Patropez

2

Jandale M. Pajara

1

G9 – MAYON
Humprey G. Dela Cruz

4

Ericka Marie G. Gerarman

3

Anlie L. Bacod

2

Champagne Keazz C. Jacinto

1

 

 

FOURTH YEAR

NAMES

RANK

IV – AGUINALDO
Zandra P. Delfino

5

Rica C. Vergara

4

Reginald Ray T. Cuales

3

John Benedick G. Sta. Romana

2

Kim Edilbert J. Trufil

1

IV – BONIFACIO
Rain Stacey G. Cacayorin

5

Jericho S. Lumabas

4

Therese Jillian O. Cruz

3

Josh Irvin L. Dumadaug

2

Roberose M. Puri

1

IV – LOPEZ JAENA
Allen L. Marcelo

5

Calvin Gabriel A. Alejandro

4

Trisha Anne A. Rolloque

3

Angelita M. Paguirigan

2

Chrismar G. Fermin

1

IV – OSMENA
Kristine Claire M. Paguinto

5

Leon Paulo Alforque

4

Bryan James D. Lopez

3

John Michael T. Consuelo

2

Benchjie C. Nicolas

1

IV – QUEZON
Guilboy T. Cruz

5

Zsaira Neri V. Piabol

4

Ma. Karyl Alyana M. Cruz

3

Angelica Daze P. Nueva

2

Jayven Joyce B. Suace

1


 

LIST OF HONOR STUDENTS  – FIRST GRADING

SCHOOL YEAR 2014 – 2015

 

GRADE 7

G7 – SAMPAGUITA  – A

NAMES

RANK

Clara Anne D. Capistrano

10.5

Van Allen G. Lactaotao

10.5

Alyanna Zerene R. Bernasol

9

Nicole Crystel F. Matawaran

7.5

Akira R. Trinidad

7.5

Jomeri Anne V. Cayetano

6

Ruzzel Joshua A. Piad

5

Earl Justin E. Harina

4

Quincy Aaliyah A. Torre

3

Jamie Ann A. Eleuterio

2

Chanelle A. Pangilinan

1

G7 – SAMPAGUITA  – B

NAMES

RANK

Rhone Justine M. Abella

10

Daneza Dg. Buenaflor

9

Beverly Jean B. Caspe

8

Angelique Nicole B. Tubang

7

Ayalyn P. Chiquillo

6

Mikaela Aira Rainne M. Ignacio

5

Juleane Joelle P. Gutano

4

Gaile Lorrainne S. Monares

3

Thea Kenrisse M. Manuel

2

Kylla Mae Layosa

1

     G7-SAMPAGUITA  -A&B(combined)

NAMES

RANK

Nicole Crystel F. Matawaran

9.5

Akira R. Trinidad

9.5

Jomeri Anne V. Cayetano

8

Ruzzel Joshua A. Piad

7

Earl Justine E. Harina

6

Quincy Aaliyah A. Torre

5

Thea Kenrisse M. Manuel

4

Kylla Mae Layosa

3

Jamie Ann A. Eleuterio

2

Chanelle A. Pangilinan

1

GRADE 8

NAMES

RANK

Beatrice Jaemika A. Matignas

10

Kyla Marie U. Gutierrez

9

Jan Irish H. Estanislao

8

Leila Camille L. Cervera

7

Angelica C. Carag

6

Sebastian S. Garcia

5

Ralph Christian F. Matawaran

4

Vienn Nicole D. Ocampo

3

Matthew Angelo D. Pantoja

2

Christia Erica P. Abinoja

1

GRADE 9

 G9-MAKILING – A

RANK

Jonathan Sg. Medenilla

10.5

Ronan Paolo C. Langi

10.5

Eurella Nicole C. Nanalis

9

Lyka B. Alfonso

8

Aira Mae L. Arizala

7

Jessa Mae R. Gonzaga

6

Nicole B. Dona

5

Nicca Mae M. Divina

4

Arvi T. Antiola

3

Arrian Karl A. Zaldivar

2

John Carlo I. San Pascual

1

G9 – MAKILING – B

 RANK

Charisse Ann Sp. Aguirre

10

Emmanuel P. Sencilla

9

Alexander R. Sayat

8

Roseanne D. Alarilla

7

Kristine Lirose O. Bordeos

6

Thomas John B. Sison

5

Patricia Claire A. Cruz

4

Mark Christian A. Diamante

3

Camila Christian C. Cruz

2

Nathalie Mae P. De Jesus

1

 

 

G9 – MAKILING – A&B(combined)

RANK

Arvi T. Antiola

10

Arrian Karl A. Zaldivar

9

Roseanne D. Alarilla

8

Kristine Lirose O. Bordeos

7

Thomas John B. Sison

6

Patricia Claire A. Cruz

5

Mark Christian A. Diamante

4

Camila Christian C. Cruz

3

John Carlo I. San Pascual

2

Nathalie Mae P. De Jesus

1

FOURTH YEAR

NAMES

RANK

Venus D. Pelonia

10

Dhana Romina Ellysa G. Bigay

9

Marivel D. Nery

8

Sofia Pamela Q. Bonifacio

7

Ma. Jhoeleanne E. Adriano

6

Gabriella Y. Magayanes

5

Darce Perryn R. Cruz

4

Phil Jobert A. Zaldivar

3

Patricia Denise C. Del Cruz

2

Marah Elaine C. Teves

1


 

SUBJECT PROFICIENCY AWARDEES

FIRST GRADING PERIOD

SCHOOL YEAR 2014 – 2015

GRADE 7

SUBJECTS

Names

RANK

Best in English 7 Nicole Crystel F. Matawaran

3

Jamie Ann A. Eleuterio

2

Kylla Mae Layosa

1

Best in Science 7 Angelique Nicole B. Tubang

3

Van Allen G. Lactaotao

2

Chanelle A. Pangilinan

1

Best in Mathematics 7 Jamie Ann A. Eleuterio

3

Jomeri Anne V. Cayetano

2

Chanelle A. Pangilinan

1

Best in Filipino 7 Nciole Crystel F. Matawaran

3

Jamie Ann A. Eleuterio

2

Chanelle A. Pangilinan

1

Best in  Social Studies 7 Ruzzel Joshua A. Piad

3

John Mark S. Saril

2

Quincy Aaliyah A. Torre

1

Best in Edukasyon sa Nicole Crystel F. Matawaran

3

            Pagpapakatao Kylla Mae Layosa

2

Thea Kenrisse M. Manuel

1

Best in T.L.E Jomeri Anne V. Cayetano

4.00

Jamie Ann A. Eleuterio

3.00

Quincy Aaliyah A. Torre

1.50

Chanelle A. Pangilinan

1.50

Best in Computer Jomeri Anne V. Cayetano

3

Earl Justin E. Harina

2

Chanelle A. Pangilinan

1

Best in MUSIC Alyanna Zerene R. Bernasol

3

Jomeri Anne V. Cayetano

2

Jamie Ann A. Eleuterio

1

Best in ARTS Alyanna Zerene R. Bernasol

3

Beverly Jean B. Caspe

2

Thea Kenrisse M. Manuel

1

 

 

Best in P.E. Earl Justin E. Harina

3

Jamie Ann A. Eleuterio

2

Jomeri Anne V. Cayetano

1

Best in HEALTH Akira R. Trinidad

3

Mikaela Aira Rainne M. Ignacio

2

Alyanna Zerene R. Bernasol

1

GRADE 8
8 – Narra

RANK

Best in English 8 – A Leila Camille L. Cervera

3

Jan Irish H. Estanislao

2

Christia Erica P. Abinoja

1

Best in English 8 – B Ralph Christian F. Matawaran

3

Vienn Nicole D. Ocampo

2

Christia Erica P. Abinoja

1

Best in Science 8 Beatrice Jaemika A. Matignas

3

Christia Erica P. Abinoja

2

Ralph Christian F. Matawaran

1

Best in Mathematics 8 Jan Irish H. Estanislao

3

Leila Camille L. Cervera

2

Christia Erica P. Abinoja

1

Best in Filipino 8 Sebastian S. Garcia

2.5

Angelica C. Carag

2.5

Christia Erica P. Abinoja

1

Best in  Social Studies 8 Matthew Angelo D. Pantoja

3

Ralph Christian F. Matawaran

2

Sebastian S. Garcia

1

Best in Edukasyon sa Sebastian S. Garcia

3

              Pagpapakatao Christia Erica P. Abinoja

2

Jan Irish H. Estanislao

1

Best in TLE Matthew Angelo D. Pantoja

3

Christia Erica P. Abinoja

2

Jan Irish H. Estanislao

1

Best in Computer Sebastian S. Garcia

3

Christia Erica P. Abinoja

2

Vienn Nicole D. Ocampo

1

 

 

Best in MUSIC Leila Camille L. Cervera

3

Jan Irish H. Estanislao

2

Christia Erica P. Abinoja

1

Best in ARTS Matthew Angelo D. Pantoja

3

Irene C. Ng

2

Christia Erica P. Abinoja

1

Best in P.E. Vienn Nicole D. Ocampo

3

Pauline Kaye P. Rilveria

2

Matthew Angelo D. Pantoja

1

Best in HEALTH Mary Joy B. Laguna

3

Matthew Angelo D. Pantoja

2

Jan Irish H. Estanislao

1

GRADE 9 9 – Makiling

RANK

Best in English 9 Mark Christian A. Diamante

3

John Carlo I. San Pascual

2

Nathalie Mae P. De Jesus

1

Best in Science  9 John Carlo I. San Pascual

3

Camila Christian C. Cruz

2

Nathalie Mae P. De Jesus

1

Best in Math 9 Nathalie Mae P. De Jesus

3

Arvi T. Antiola

2

John Carlo I. San Pascual

1

Best in Filipino 9 John Carlo I. San Pascual

3

Camila Christian C. Cruz

2

Nathalie Mae P. De Jesus

1

Best in  Araling Panlipunan  9 Camila Christian C. Cruz

3

John Carlo I. San Pascual

2

Nathalie Mae P. De Jesus

1

Best in Edukasyon sa Camila Christian C. Cruz

3

          Pagpapakatao John Carlo I. San Pascual

2′

Nathalie Mae P. De Jesus

1

Best in TLE Camila Christian C. Cruz

3

Nathalie Mae P. De Jesus

2

John Carlo I. San Pascual

1

 

 

Best in Computer Ronan Paolo C. Langi

3

John Carlo I. San Pascual

2

Nathalie Mae P. De Jesus

1

Best in Music Rhovic P. Consuelo

3

Nathalie Mae P. De Jesus

2

Thomas John B. Sison

1

Best in Arts Thomas John B. Sison

3

Nathalie Mae P. De Jesus

2

John Carlo I. San Pascual

1

Best in PE Philip Mclean O. Soberano

3

Alexander R. Sayat

2

Mark Christian A. Diamante

1

Best in Health Nathalie Mae P. De Jesus

3

Patricia Claire A. Cruz

2

Rhovic P. Consuelo

1

FOURTH YEAR

4 – Rizal

RANK

Marah Elaine C. Teves

3

Best in English 4 Ericka Mae B. Deato

2

Phil Jobert A. Zaldivar

1

Best in Science 4 Marivel D. Nery

3

Patricia Denise C Dela Cruz

2

Marah Elaine C. Teves

1

Best in Mathematics 4 Darce Perryn R. Cruz

3

Marivel D. Nery

2

Marah Elaine C. Teves

1

Best in Filipino 4 Patricia Denise C. Dela Cruz

3

Darce Perryn R. Cruz

2

Phil Jobert A. Zaldivar

1

Best in Araling Panlipunan 4 Ma. Ann Janet A. Mendoza

3

Marah Elaine C. Teves

2

Gabriella Y. Magayanes

1.5

Betina I. Felipe

1.5

Best in Edukasyon sa Venus D. Pelonia

3

                Pagpapahalaga Marah Elaine C. Teves

2

Phil Jobert A. Zaldivar

1

Best in Computer / TLE 4 Phil Jobert A. Zaldivar

3

Gabriella Y. Magayanes

2

Marah Elaine C. Teves

1

Best in MAPEH 4 / CAT 1 Jhulius M. Tuddao

2.5

Venus D. Pelonia

2.5

Sofia Pamela Q. Bonifacio

1

Best in Research 2 Marah Elaine C. Teves

3

Rick Abram V. Del Rosario

2

Rizel M. Matuguina

1